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TAARIFA KWA UMMA
MVUA KUBWA KATIKA MAENEO MENGI NCHINI.
Dar es Salaam, 17 Disemba 2019:

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) inatoa taarifa ya mrejeo kuhusu
uwepo wa vipindi vya mvua kubwa katika maeneo mengi nchini. Mvua
zinaendelea kusambaa katika maeneo ya Pwani ya kaskazini pamoja na

kanda kati.

Hivyo, tahadhari ya kuendelea kwa vipindi vya mvua kubwa inatolewa
katika baadhi ya maeneo ya mikoa ya Pwani, Dar es salaam, Tanga,
Morogoro, Dodoma, Singida pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba. Hali
hiyo imetokana na kuimarika kwa ukanda mvua na kusogea katika maeneo
hayo kutokana na mwenendo wa mkondo baridi katika eneo la kusini mwa
Afrika. Hali hiyo ya vipindi vya mvua kubwa inatarajiwa kuendelea hadi

alasiri ya leo tarehe 17 Disemba, 2019.

Aidha, Angalizo lililotolewa la vipindi vya mvua kubwa zinazoendelea
katika baadhi ya maeneo ya Nyanda za juu kusini magharibi (Mikoa ya
Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa), Mikoa wa Ruvuma, Lindi, Mtwara pamoja

na maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro liendelee kuzingatiwa.

USHAURI: Wananchi wanashauriwa kuendelea kufuatilia utabiri wa saa 24 pamoja na

tahadhari kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania na kuchukua hatua.

Imetolewa na;

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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